రాహుల్ ద్రావిడ్ ది మంచి నిర్ణయం.

వన్ డే ఆటలు, 20-20 ఆటలనుంచి రిటయిర్మెంటు ప్రకటించటం రాహుల్ ద్రావిడ్ లాంటివాడే ఇలా తీసుకోగలడు.

నిజానికి రాహుల్ ద్రావిడ్ అంత ఆవేశం ప్రదర్శించడు. దూకుడుగా వుండడు. దాంతో అందరూ అతడిని పక్కన పెడుతూంటార్య్. బాగా ఆడుతూ కూడా జట్టులోంచి తొలగించినా అతనేమీ అనడు. అతని అభిమానులూ మౌనంగా బాధపడతారు తప్ప బహిరంగంగా వారూ అతనిని సమర్ధించరు.

కానీ, రాహుల్ ద్రావిడ్ వ్యక్తిత్వంలో ఒక కాఠిన్యం వుంది. ఒక నిర్ణయాత్మకమయిన లక్షణం వుంది.

ఎలాగయితే మైదానంలో ఆట ఆరంభించిన తరువాత ఎలాంటి కఠినమయిన బౌలింగయినా పట్టుదలగా నిలబడతాడో, అక్కడ ఎంత నిర్ణయాత్మకంగా వ్యవహరిస్తాడో, నిజ జీవితంలోనూ అవసరమయినప్పుడూ అంతే కథినంగా, నిర్ణయాత్మకంగా, ధైర్యంగా నిలుస్తాడు.

కెప్టెన్సీ తీసుకున్న తరువాత, జట్టులోకి యువకులను తీసుకురావటంకోసం రాహుల్ ద్రావిడ్ అనేక కఠినమయిన నిర్ణయాలను తీసుకున్నాడు. అవన్నీ గ్రెగ్ చాపెల్ నెత్తిన చుట్టుకున్నాయన్నది వేరే విషయం. కానీ, వాటి ప్రభావంతోనే, రాహుల్ ద్రావిడ్ కెప్టెన్ గా వున్నప్పుడు కొందరు అతనితో సహకరించలేదన్నది అందరికీ తెలుసు.

సచిన్ రెండువందల పరుగుల దగ్గర వున్నప్పుడు డిక్లేర్ చేయటం మరో కఠిన నిర్ణయం. ఆ సమయంలో అది సరయిన నిర్ణయం. ఆట కన్నా ఆటగాడు గొప్ప కాదని నిరూపించిందా నిర్ణయం.  ఆట త్వరగా ముగిసింది కాబట్టి అందరూ రాహుల్ ని విమర్శించారు కానీ, అదే, పాకిస్తాన్ వారు పట్టుదలగా ఆడివుంటే, త్వరగా డిక్లేర్ చేయలేదని తిట్టేవారు.

తనకెవరూ సహకరించటంలేదని, చివరికి బీసీసీఐ వారు కూడా అలాగే వ్యవహరిస్తున్నారని, రాహుల్ కెప్టేన్సీని వదలుకోవటం, తన శక్తినీ, బలహీనతలను తెలుసుకున్న వ్యక్తి తీసుకున్న నిర్ణయం.

ఆ నిర్ణయం ఫలితంగా కొందరు సెలెక్టర్ల అసలు రూపు బయటపడింది. ఫలితంగా బాగా ఆడుతున్న రాహుల్ ను వండే జట్టు నుంచి తొలగించారు. బాగా ఆడుతూన్నా, వేగంగా పరుగులు తీయటంలేదని జట్టునుంచి తొలగించినా మానసికంగా దెబ్బ తినని రాహుల్, సెలెక్టర్ల ఈ చర్యకు మానసికంగా గాయపడ్డాడు. పైగా, తాను ఎంచుకున్న ధోనీ, యువకులు కావాలని రాహుల్ నే పక్కన పెట్టటం కూడా అతడిని తీవ్రంగా గయ పరచింది. అందుకే, ఆ తరువాత చాలా కాలం రాహుల్ ద్రావిడ్ మమూలుగా తనకలవాటయిన ఆటను ప్రదర్శించలేక పోయాడు.

కానీ, సెలెక్టర్లకు రాహుల్ విలువ తెలుసు. అందుకే, కఠినమయిన విదేశీ పర్యటనల్లో వండే ఆటలకూ అతడిని ఎంపిక చేసి, భారత్ లో ఆడే ఆటలకు, మంచి ఆట ప్రదర్శించినా పక్కన పెడుతూ వచ్చారు.

గత రెండేళ్ళుగా తెస్టుల్లో తప్ప రాహుల్ మరో ఆట ఆడలేదు. వండేలు, 20-2 లలో అతడి పేరే ఎవ్వరూ తలవలేదు. ఇప్పుడు హఠాత్తుగా, ఇంగ్లాండులో కొత్త హీరోలేవరికీ సరిగ్గా ఆడరాదని స్పష్టమవగానే మళ్ళీ రాహుల్ అందరికీ గుర్తుకువచ్చాడు.

మళ్ళీ ఇండియాలో పటీలనగానే రాహుల్ అవసరం వుండదు. కాబట్టి ఇప్పుడు బాగా ఆడినా లాభం వుండదని ద్రావిడ్ కి తెలుసు. పైగా, ధోనీ ఇప్పుడు అవసరం వుంది కాబట్టి, రాహుల్ ఎంపికను వొప్పుకున్నా, క్రితం సారి వండేఅలలో రాహుల్ ను ఎంపిక చేసినప్పుడు చేసిన అవమానం రాహుల్ ద్రావిడ్ కాబట్టి బయట పొక్కలేదు. అందుకే, ఇప్పుడు తనని జట్టులోకి ఎంచుకోవటం ద్రావిడ్ కు షాక్ తగిలినట్టయివుంటుంది. గుడ్డి కన్ను తెరిస్తే ఎంత, మూస్తే ఎంత అనీ రాహుల్ ద్రావిడ్ కు తెలుసు. నిజానికి, జట్టులోంచి తీసేసిన తరువాత రిటయిర్మెంటు ప్రకటించే అవమానం కన్నా, జట్టులో వుండి రిటయిర్మెంటు ప్రకటించే అవకాశం ఇచ్చిన బీసీసీఐ వారికి ధన్యవాదాలు తెలుపుతూ, వారివల్ల తనకయిన గాయాన్ని తొలిసారిగా ప్రదర్శించాడు. అదీ నవ్వుతూ, మర్యాదగా, కానీ, అత్యంత నిర్ణయాత్మకంగా!. అదీ రాహుల్ ద్రావిడ్ అంటే.

బౌలర్ ఎంతటి భయంకరమయిన బంతి వేసినా, జాగ్రత్తగా దాన్ని ఎదురుకుంటూ, బౌలర్ కి విసుగురప్పించి, అతనితో తప్పులు చేయించి, ఒక పద్ధతి ప్రకారం, మానసిక యుద్ధంలో విజయం సాధించే రాహుల్ ద్రావిడ్ సరయిన నిర్ణయాన్ని అభినందిస్తూ, ఇక వండేఅలు, 20-20 లలో రాహుల్ పడే బాధను చూడటం తప్పి,దని సంతోషిస్తున్నాను. ఎందుకంటే, పరుగులకోసం రాహుల్, పిచ్చి షాట్లు కొడుతూంటే, ప్రేక్షకులను ఆకర్శించాలని ఒక శాస్త్రీయ విద్వాంసుడు, వెర్రి కూతలు కూస్తున్నట్టు వుంటుంది.

బయ్ రాహుల్ ద్రావిడ్. ఇక తెశ్తు క్రికెట్ మిగిలింది. అదీ త్వరలోనే వదిలేస్తాడనిపిస్తోంది.

Enter Your Mail Address

August 7, 2011 · Kasturi Murali Krishna · One Comment
Posted in: క్రికెట్-క్రికెట్

One Response

  1. g kiran kumar - August 7, 2011

    he should have retired long back. he is a dignified person. youngsters should come. even if they fail a few times, it is needed to inject fresh blood to indian cricket.

Leave a Reply