హారర్ స్టోరీ పుస్తకాలు సమీక్షలకిచ్చేశాను.

మన తెలుగు పుస్తకాల ప్రపంచంలో , ఒక పుస్తకం వున్నట్టు ప్రజలకు తెలియాలంటే సమీక్షల పైనే ప్రధానంగా ఆధారపడాల్సివుంటుంది. సినిమా వాళ్ళయితే కథ వేరు. ఉద్యమాలవాళ్ళాయినా, ముఠాల వాళ్ళయినా ఆ కథవేరు. ఏమీలేని రచయితలకు మాత్రం సమీక్షలే ప్రాణ వాయువు. అయితే, మన తెలుగు పత్రికలలో సమీక్షలు ఒక్క ఆంధ్రభూమి దిన పత్రికలో తప్పితే మిగతా అన్ని పత్రికలలో తప్పని సరి తద్దినాల్లాగా మూకుబడి రాతలు తప్ప విశ్లేషణలు, చర్చలకూ తావుండదు. ఒకవేళ అలాంటి అవకాశాన్ని సాహిత్య పేజీలు ఇచ్చినా అవి పాత రచయితల ప్రాభవాన్ని, తమ పాండిత్యాన్ని తెలపటంకోసమో, లేక తమకు నచ్చిన వారిని ఎత్తుకుని మోయటంకోసమో తప్ప సాహిత్యానికి, కొత్త రచయితలకూ, కొత్త పుస్తకాలకూ ఏమాత్రం ఉపయోగపడవు. అయినా సరే పత్రికలలోని నాలుగు లైన్ల సమీక్షలే పుస్తకాలకు లైఫ్ లైన్లు. పత్రికలలో అందినవిలో వేసినా సరే కనీసం అలాంటి పుస్తకం వున్నట్టు పాఠకుడికి తెలిసే వీలుంటుంది. అందుకనే ఒక పుస్తకం వున్నట్టు తెలియాలంటే పత్రికలలో రివ్యూలు రావాలి.

అందుకే, ఒకరోజు ఆఫీసుకి సెలవుపెట్టి మరీ, పుస్తకాల మూటను భుజానికేసుకుని అన్ని పత్రికలకూ వెళ్ళి పుస్తకాలు సమీక్షకిచ్చాను.  అయితే, ఒక పుస్తకం గురించి సమీక్షలు రావటం వెనుకకూడా బోలెడన్ని రాజకీయాలు, అభిప్రాయాలు, అపోహలు వుంటాయి. అందుకే పుస్తకాలిచ్చేసి సమీక్షలెలా వస్తాయోనని ఎదురుచూస్తూన్నాను.
ఈలోగా, పుస్తకం చదివిన పాఠకులనుంచి మాత్రం మంచి స్పందన వస్తోంది. ముఖ్యంగా ముందుమాట గురించి కొందరు ప్రత్యేకంగా చర్చించటం ఆనందాన్ని కలిగిస్తోంది.
ఇప్పటికే కినిగేలో ఎక్కువగా అమ్ముడవుతున్న మొదటి నాలుగు పుస్తకాల జాబితాలోకి నా పుస్తకం చేరింది. రాం గోపాల్ వర్మ, శ్రీరమణ, రంగనాయకమ్మ వంటివారి పుస్తకాల సరసన నుంచుంది.  నవోదయా, సాహిత్య భారతి పుస్తకాల దుకాణాల నుంచి కూడా ఆనందకరమయిన సమాచారమే అందుతోంది.

Enter Your Mail Address

December 29, 2012 · Kasturi Murali Krishna · One Comment
Posted in: నా రచనలు.

One Response

  1. అజ్ఞాత - December 31, 2012

    ఘనకార్యం చేశావు.

Leave a Reply