దక్కన్ చార్జర్లకు అభినందనలు-రాయల్ చాలెంజర్లకు, వొచ్చేసారి చూసుకుందాం!

అందరూ ఆశించినట్టే, అందరూ ఊహించినట్టే దక్కన్ చార్జర్లు ఐపీఎల్ కప్పును గెలుచుకున్నారు.  క్రితం సారి చొవరలో వున్నవారు, ఈసారి శిఖరాన్ని చేరటం నిజంగా గొప్ప విషయమే!

ఆట ఆరంభంలోనే గిల్లి అవుటయినా, మరో వైపు గిబ్స్ నిలబడి కుదురుగా ఆడుతూ పరిస్థితికనుగుణంగా ఆడి జట్టుకు మంచి స్కోరునిచ్చాడు.

రాయల్ చాలెంజర్లలో తొందరపాటు కనిపించింది. గెలిచిపోవాలన్న ఆత్రుత కనిపించింది. అదే వారిని దెబ్బ తీసింది.

అందరి దృష్టీ తనపైనే వుండటం ఇంకా అలవాటు కాని పాండే త్వరగా వెనుతిరిగాడు. ఇది ఆరంభంలోనే చాలెంజర్లపైన ఒత్తిడి పెంచింది. దీనికి తోడుగా, కాలిస్, ద్రావిడ్ లు త్వరగా అవుటయిపోవటం చాలెంజర్ల గెలుపును ప్రశ్నార్ధకం లో పడేసింది.

పరుగుల లక్ష్యాన్ని చేరటంలో ప్రధాన సూత్రం, ఆరంభంలోనే అధికంగా వికెట్లను కోల్పోకూడదు. చాలెంజర్లు త్వర త్వరగా వికెట్లు కోల్పోయారు. కుదురుగా నిలబడి, వికెట్ కాపాడుకుంటూ, పార్టర్షిప్పును అభివృద్ధి చేయటంలో ఎవరూ శ్రద్ధ చూపలేదు. ఇలా చేయగలిగిన ద్రావిడ్ అవుటవటం చాలెంజర్లు కోలుకోలేని దెబ్బ.

ఆతరువాత జరగాల్సిందే జరిగింది. ఉథప్పాను చివరకు పంపటం ప్రణాళికా పరంగా మంచిది. కానీ, మరో వైపు అందరూ అనవసరంగా అవుటవుతూండటం, ఉథప్పా నిర్లక్ష్యంగా ఆడటం, చివరి ఓవర్లో బాటుతో బంతిని కొట్టలేకపోవటం చాలెంజర్లకున్న ఆ వొక్క ఆశనూ అడుగంటించాయి.

చివరివరకూ ఉత్తమ ఆట చూపిన దక్కన్ చార్జర్లు గెలిచారు. ఐపీఎల్ విజేతలుగా నిలిచారు.

నిజానికి, కాస్త జాగ్రత్తగా ఆడివుంటే, చాలెంజర్లు సులభంగా గెలిచేవారు. గెలుపు సులభమన్న భావన చాలెంజర్లను దెబ్బ తీసింది. ఆటలో మౌలిక సూత్రాలను విస్మరించటం చాలెంజర్ల శాపమయింది. ఇందుకు సీనియర్ ఆటగాళ్ళయిన కాలిస్, ద్రావిడ్ లదే బాధ్యత. వారు కనక ఒక వైపు నిలబడివుంటే ఇతరులకు ధైర్యం వచ్చేది.

దక్కన్ చార్జర్లకూ, రాయల్ చాలెంజర్లకూ నడుమ తేడా, గిబ్స్!

అసలయిన ఆటలో అద్భుతంగా ఆడి జట్టు విజయంలో ప్రధాన పాత్ర పోషించాడు గిబ్స్.

ఇదీ ఈసారి ఐపీఎల్!

దక్కన్ చార్జర్లను అభినందిస్తూ, ఇక, దృష్టిని టీ20 ప్రపంచ కప్ వైపుకు మళ్ళిద్దాం!

Enter Your Mail Address

May 25, 2009 ·  · One Comment
Posted in: క్రికెట్-క్రికెట్

One Response

  1. చిలకూరు విజయమోహన్ - May 25, 2009

    అభినందనలు విజేతలకు, పరాజితులకు కూడా

Leave a Reply